Dec 28, 2020
Quy định xử phạt tội tổ chức sử dụng trái phép chất may túy
Nội Dung:

Tổ chức sử dụng trái phép chất may túy bị xử lý như thế nào?

Công an tỉnh trả lời như sau:

Theo Điều 255Bộ Luật hình sự năm 2015:
1. Người nào tổ chức sử dụng trái phép chất ma túy dưới bất kỳ hình thức nào, thì bị phạt tù từ 02 năm đến 20 năm hoặc tù chung thân.
2. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ 50.000.000 đồng đến 500.000.000 đồng, phạt quản chế, cấm cư trú từ 01 năm đến 05 năm hoặc tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản.

 

 

Các phản ánh/kiến nghị khác