Dec 28, 2020
Quy định xử phạt tội chứa chấp việc sử dụng trái phép chất ma túy
Nội Dung:

Tội chứa chấp việc sử dụng trái phép chất ma túy bị xử lý như thế nào?

Công an tỉnh trả lời như sau:

Theo Điều 256Bộ Luật hình sự năm 2015:
1. Người nào cho thuê, cho mượn địa điểm hoặc có bất kỳ hành vi nào khác chứa chấp việc sử dụng trái phép chất ma túy, thì bị phạt tù từ 02 năm đến 15 năm.
2. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ 50.000.000 đồng đến 200.000.000 đồng hoặc tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản.

Các phản ánh/kiến nghị khác